info@imagosrilanka.org
Mon to Fri 8.00AM to 7.00pm

கணவன் மனைவி உறவில் சண்டையை நிறுத்துவது எப்படி?

கணவன் மனைவிக்கிடையிலான உறவு

பகுதி 1

உளவியலாளர்களின் கூற்றுப்படி, கணவன் மனைவிக்கிடையிலான உறவு தோல்வியடைய சுமார் பல்வேறு காரணங்கள் உள்ளன. , நம்பிக்கை குறைபாடுகள் ,சில எதிர்பார்ப்புகள் மற்றும் புரிந்துணர்வு போதாமை ,இருவரின் தனிப்பட்ட ரீதியான மனநிலை போன்ற பல்வேறு காரணங்கள் அடங்கும்.
தொடர்ச்சியாக சண்டையிடுவது ஒரு சிக்கல் நிறைந்த ,நிம்மதியற்ற உறவுக்கு வழிவகுக்கும், மேலும் இது விவாகரத்து வரைக்கும் சில உறவுகளை இழுத்து செல்லலாம் ஒரு உறவில் சண்டையிடுவது இயல்பானது (யாரும் சரியானவர் அல்ல!) சண்டையை நிறுத்தவும், உங்கள் மோதலை சமநிலையுடனும் புரிதலுடனும் கையாள வழிகள் உள்ளன.
சண்டை வெடிக்கும் போது உடனடியாக தற்காப்பு ஆக விரும்புவது இயல்பானது மற்றும் இயற்கையானது. நீங்கள் செய்யாத ஒரு காரியத்திற்காக நீங்கள் திட்டு வாங்குவதாகவோ , அல்லது குற்றம் சாட்டப்பட்டதாகவோ உணரலாம். உங்கள் வாழ்க்கை துணை அந்நேரம் உங்களை நோக்கி கூறும் விமர்சனங்கள் அல்லது அறிக்கைகளை தனிப்பட்டதாக எடுத்துக்கொள்வது இவ்விடத்தில் சண்டையை இன்னும் வலுவூட்டும் .
ஆனால், நிலைமையை புறநிலையாக மதிப்பிடுவது சிறந்த போக்காகும். அவர்களுக்கு ஏதாவது புண்படுத்தும் வகையில் நீங்கள் சொன்னீர்களா அல்லது செய்தீர்களா? அப்படியானால், அதனை சீரமைக்க முயற்சிகள் எடுங்கள்
அதாவது புறம்பாக யோசிக்கும் பட்சத்தில் மன்னிப்பு கேட்பது, என்ன நடந்தது என்பதை சரிசெய்தல் அல்லது அதை எவ்வாறு சரி செய்ய முடியும் என்று கேட்பது ஆகியவை அடங்கும். பெரும்பாலும், இது ஒரு நபராக உங்களைப் பற்றியது அல்ல, ஆனால் என்ன நடந்தது. மற்றவர் சொல்வதை ஏற்றுக்கொண்டு அதை உள்வாங்கிக் கொள்ளுங்கள், உங்களுக்குத் தேவைப்பட்டால் கேள்விகளைக் கேளுங்கள்.
பெரும்பாலும் ஒரு சண்டையின் போது, நம் எண்ணங்களும் பகுத்தறிவற்றதாக மாறக்கூடும். இந்த மனநிலையோடு சண்டையிடுவது அதிக தேவையற்ற வார்த்தை பிரயோகங்களுக்கான சந்தர்ப்பத்தை ஏற்படுத்துகிறது, ஏனெனில் நாங்கள் உண்மையில் அர்த்தமில்லாத விஷயங்களைத் தான் உச்ச நிலைக் கோவத்தில் சொல்கிறோம்.

எப்போதும் நேருக்கு நேர் வாதிடுங்கள்
எங்கள் டிஜிட்டல் உலகில், எங்கள் உரையாடலைக் கட்டுப்படுத்த ஒரு வாய்ப்பை வழங்குவதற்கு முன் நாம் சிந்திக்கலாம். ஆனால் எல்லோரும் நூல்களையும் ,குறுஞ்செய்திகளையும் ஒரே மாதிரியாகப் படிப்பதில்லை, மேலும் நீங்கள் சொல்வத்த்ற்கு அப்பால் சென்று வேறு வகையில் சிந்திக்கவும் சில SMS TYPINGS வழிவகுக்கலாம்
நேருக்கு நேர் வாதிடும் போது போது உடல் மொழி தெளிவானது மற்றும் குரல் தொனியை புரிந்து கொள்வது எளிது. ஒரு வாதம் குறிப்பாக சிக்கலானதாகவோ அல்லது தீவிரமாகவோ இருந்தால், நீண்ட, வரையப்பட்ட உரைச் செய்திகளைத் தட்டச்சு ( SMS ) செய்வது கடினம், மேலும் அவை நேரில் விவாதிக்கப்படுதலே சிறந்தது .
சண்டை செய்ய ஆரம்பித்து சில நிமிடங்களிலேயே சிலர் நபரின் குணத்தை /தன்மையைத் தாக்கும்போது சண்டை இன்னும் அதிகமாகின்றது . .

உங்கள் வாழக்கை துணையுடன் உட்கார்ந்து, நீங்கள் சண்டையிடும்போது சில எல்லைகளைப் பற்றி தெளிவாக பேசிக்கொள்ளுதல் மிகச் சிறந்தது. உதாரணமாக, ஒரு நபர் மரியாதையற்ற தொனியில் முதலில் கத்தலாம் அல்லது கெட்ட வார்தைகள் பேசலாம். குடும்பலை பற்றி தாழ்வாக பேசலாம் இவ்வ்ரு பல விடயங்கள் எல்லையற்று போகலாம்

இதனால் பல்வேறு எதிர்மறை சிந்தனைகள் இருவருக்குமிடைய ஏற்பட அதிகளவில் வாய்ப்புகள் உள்ளன ,காலப்போக்கில் கசப்பான ஒரு உறவாகவும் இது மாறலாம்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Post

ஏன் சிலர் தாம் துரோகம் செய்வதை உணர்ந்தும் தொடர்ந்து செய்கிறார்கள் ?ஏன் சிலர் தாம் துரோகம் செய்வதை உணர்ந்தும் தொடர்ந்து செய்கிறார்கள் ?

ஏன் சிலர் தான் துரோகம் செய்வதை உணர்ந்தும் அதனை தொடர்ந்து செய்கிறார்கள் ? பகுதி 1 ‘ஆண்கள் பெரும்பாலும் தங்கள் செயல்களின் உணர்ச்சி ரீதியான மாற்றங்களை குறைத்து மதிப்பிடுகிறார்கள். பெண்கள் பெரும்பாலும் ஆண்களின் ஆழமற்ற தன்மையை குறைத்து மதிப்பிடுகிறார்கள்.’ எல்லா மனிதர்களும்

மாதவிடாயும் உளவியல் ரீதியான சவால்களும்மாதவிடாயும் உளவியல் ரீதியான சவால்களும்

மாதவிடாய் காலங்களில் பெண்கள் எதிர்நோக்கும் உளவியல் ரீதியான சவால்களும் அதனை கையாளும் வழிமுறைகளும் பற்றி அறிய வேண்டுமா??? எம்மோடுஇணைந்திடுங்கள் M.F. Asna Sueetha BSC in Psychology and Counselling (R) IMAGO TherapistRelationship Coach